ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันในธุรกิจ คาสิโน แห่งต่างๆในต่างประเทศนั้นสูงไหม?  (อ่าน 9423 ครั้ง)

Fairy

• Administrator
  • Newbie
       เป็นที่ทราบกันดีว่าต่างประเทศนั้นมีอยู่หลายประเทศที่มี คาสิโน ใหญ่ๆยอดฮิต ที่คอยดึงดูดนักท่องเที่ยว นักเดิมพัน นักเสี่ยงโชคให้เดินทางไปเล่น ไปวัดดวงกัน ซึ่งก็แน่อยู่แล้วครับว่า สิ่งที่ตามมาก็ต้องเป็นจำนวนเม็ดเงินมหาศาล ผมจึงคิดว่าท่านผู้อ่านคงจะอยากทราบว่า การแข่งขันในธุรกิจคาสิโนต่างประเทศนั้นสูงไหม แล้วคาสิโนแห่งต่างๆนั้นเขาทำอย่างไรถึงยังคงอยู่ได้ ทำอย่างไรกิจการถึงไม่ล้มลง หรือไม่ขาดทุนจนต้องปิดกิจการ อะไรอย่างนั้น

ซึ่งในเรื่องของการแข่งขัน ผมตอบได้เลยนะครับว่ามีการแข่งขันที่สูงมากแน่นอน เพราะ เจ้าของธุรกิจคาสิโนแต่ละแห่ง ก็ต้องการอยากที่จะให้บรรดานักทองเที่ยว นักเดิมพัน หรือนักเสี่ยงโชคเข้ามาเล่นในคาสิโนของตนเอง ให้ธุรกิจของตนเองมีรายได้ มีกำไรเยอะๆทั้งนั้น อีกทั้งนักธุรกิจใหม่ๆที่สนใจจะเข้ามาลุยธุรกิจคาสิโนก็มีเยอะแยะอยู่แล้ว เนื่องจากเห็นว่ามันเป็นธุรกิจที่มีรายได้ดี กำไรดี

ซึ่งนั่นก็เท่ากับว่าบรรดา คาสิโน แห่งต่างๆที่เปิดกันในต่างประเทศนั้น จะมีคู่แข่งทั้งที่เป็นเจ้าของธุรกิจคาสิโนเดิมๆอยู่แล้ว กับนักธุรกิจใหม่ๆที่เข้ามาเปิดธุรกิจคาสิโนอีกด้วย แต่สิ่งที่น่าจะทำให้คาสิโนหลายแห่งๆยังคงมีรายได้ดี ยังคงดำเนินกิจการได้ แม้จะมีการแข่งขันที่สูงมาก ก็น่าจะมาจากความที่บรรดานักท่องเที่ยว นักเดิมพันที่ต้องการเดินทางไปเล่นเดิมพันในคาสิโนที่ประเทศต่างๆนั้น ยังคงมีมาก หรือกล่าวง่ายๆในทางกลับกันก็คือ

คาสิโนแห่งต่างๆที่เปิดกันอยู่อย่างในมาเก๊า หรือลาสเวกัสนั้น แม้จะมากมายหลายแห่ง แต่ก็ยังไม่มากเกินความต้องการ หรือเกินปริมาณผู้เล่นน่ะครับ ประกอบกับคาสิโนแห่งต่างๆที่เปิดมานานแล้วนั้น นักท่องเที่ยว หรือนักเดิมพันจากทั่วทุกมุมโลกที่เขาเคยเดินทางมาเล่นเขาก็จะจดจำได้ดี และกลับมาเล่นอีกครั้ง หรือไม่ก็เกิดการพูดต่อๆกันจนทำให้คาสิโนแห่งนั้นๆมีชื่อเสียงตามไปด้วยน่ะครับ และพอคาสิโนแต่ละแห่งมีชื่อเสียงมากๆแล้ว ก็เป็นไปได้ยากครับที่ คาสิโนแห่งนั้นๆจะกิจการล้ม หรือขาดทุนเพราะการแข่งขันที่สูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 03:56:28 AM โดย Fairy »